Thứ 6, 29.03.2024, 8:21 AM
Xin chào Guest | Nhóm "Guests" | Thông tin cá nhân | Log out | RSS
Menu
Đăng nhập
Mini chat
200
Tìm kiếm
Thăm dò ý kiến
Vì sao bạn biết đến Ucozer Community?
Total of answers: 23
Tìm kiếm
Để hiển thị tốt bạn nên:
•Chọn độ phân giải 1024x768
•Dùng trình duyệt Firefox

Thống kê

UNME - Bài viết mới
Anh em xem giúp mình xem cái web của mình nó bị lỗi gì với!!
Làm thế nào để tạo trang web bằng ucoz???
Giao lưu cộng đồng uCoz Việt Nam
Chào Tất Cả A E uCoz
Design Website by uCoz
The program to display any cheat pages
The program to display any cheat pages
Không Đăng Được Video và audio lên forum được
giup minh mot chut!!!!!
cách tao thanh kinh nghiệm ??????

UNME - Hot
Nội quy Forum [Nên xem]
Giao lưu cộng đồng uCoz Việt Nam
TỔNG HỢP CODE HIỆU ỨNG WEB
Bạn đã đến với Ucoz như thế nào?
Làm thế nào để tạo trang web bằng ucoz???
Mục đích hoạt động của UnMe
Hack--- Phá quán Net
Ucoz update và 1 số tiện ích đính kèm!
Hướng dẫn cách fake IP
Design Website by uCoz

• Page 1 of 1
  • 1
You n Me » Thủ thuật Ucoz » Tiện ích » Tạo E-mail riêng cho website của bạn
Tạo E-mail riêng cho website của bạn
pishin28.07.2009, 12:50 PM

Xu: 180

Phần thưởng: 5
Uy tín: 1
Status: Offline

Mình sẽ hướng dẫn các bạn làm thế nào để tạo ra hệ thống e-mail chuyên nghiệp dành riêng cho website của mình, nó sẽ có dạng như mail@domain.com

Điều tối thiểu bạn cần là phải có một tên miền (Vd: domain.com) đã được đính kèm vào uCoz. Tên miền này không nhất thiết phải thuộc dạng tên miền có phí (.com, .net, .info) mà đơn giản chỉ cần domain miễn phí như dịch vụ CO.CC (www.co.cc) đã quá quen thuộc (xài được chừng 6 tháng, phí duy trì sau đó cũng khá rẻ).

Đầu tiên, bạn vào Control Panel (CP)> Domain Attachment.

Tiếp đó, bạn chọn chế độ Simplified Mode.

Ở đây, chúng ta sẽ sử dụng dịch vụ mail của Google (GMail) nên các bạn chọn Google Mail (GMail) và nhấn Save. Để biết thêm thông tin, bạn nhấn [Setup Instruction]

Các bạn nhấp vào liên kết này: http://www.google.com/apps/intl/en/business/editions.html để vào Google Apps.

Có hai tùy chọn dành cho bạn, đó là: Premier EditionStandard Edition. Chọn Get Started.

Bạn đã có một tên miền (có phí hay miễn phí đều được), vậy nên bạn sẽ nhập domain của mình vào khung bên dưới.

Chọn thiết lập giống như hình. Thay domain.com bằng tên miền của bạn.

Nó sẽ chuyển bạn qua trang đăng kí.

·        Number of users: nhập số e-mail bạn muốn tạo cho website

·        First Name:
Họ / Last name: tên

·        E-mail address: địa chỉ e-mail của bạn

·        Phone: số điện thoại (nên cho chính xác)

·        Country/ Region: chọn vùng lãnh thổ

·        Job tille: chức vụ công việc hiện tại. Có thể bỏ trống

Cuối cùng đánh dấu stick vào *I understand that if I cannot after DNS records for my domain, …

Sau đó bạn có thể tạo tài khoản quản trị viên đầu tiên.

Chọn tên cho e-mail và gõ mật khẩu. Chọn Continue.

Để hệ thống mail của bạn đi vào hoạt động. Bạn cần phải xác minh bạn là chủ sở hữu của tên miền này. Google sẽ đề xuất cho bạn 2 cách, bạn nên chọn cách Upload an HTML file cho đơn giản.

Mở Notepad, nhập nội dung là googlefffffffff6c4e780, lưu với tên googlehostedservice.html. Và upload nó lên File Manager. Xong thì quay lại và chọn Verify.

Tuy nhiên, có thể e-mail của bạn vẫn chưa thể hoạt động. Hãy quay lại Bảng điều khiển của Google (Google Control Panel) tìm đến chỗ như hình bên dưới và nhấp Active E-mail.

Phía dưới bạn sẽ được cung cấp link Kích hoạt e-mail (Active email) để được biết thêm chi tiết, hướng dẫn. Nếu cảm thấy không cần thiết, có thể bỏ qua.

Tốt hơn hết là bây giờ bạn hảy quay lại CP bên uCoz và làm theo hình (đã làm ở phần đầu nhưng vẫn nên kiểm tra lại cho chắc):

Chọn như hình và nhấn Save, hệ thống Ucoz sẽ tự động thiết lập tất cả cấu hình các bản ghi MX của Google cần thiết cho bạn.

Bây giờ bạn có thể bấm vào I have completed these steps (Tôi đã hoàn thành các bước).

Google sẽ kiểm tra thiết lập DNS trong vòng 2 ngày. Nếu xuất hiện hình dưới đây thì xin chúc mừng bạn.

Bây giờ có thể nói hệ thống mail của chính bạn đã đi vào hoạt động nhưng thật bất tiện khi phải vào liên kết http://mail.google.com/a/domain.com để đăng nhập.

Sẽ dễ dàng và chuyên nghiệp hơn nếu bạn biến cái liên kết xấu xí, dài ngoằn kia thành http://mail.domain.com

Bạn vào Google Control Panel> E-mail Settings> General.

Bạn chọn Change URL.

Chọn Custom URL và nhập subdomain (tên miền phụ) cho nó. Sau đó chọn Continue.

Bây giờ bạn phải thay đổi bản ghi DNS cho địa chỉ mail.domain.com của bạn đã được liên kết tới e-mail. Để làm được điều này, bạn vào CP (uCoz)> Domain Attachment> chọn chế độ Expert Mode.

Bạn có thể thấy các bản ghi MX đã được tạo bởi hệ thống uCoz. Bạn phải tạo một bản ghi CNAME trống (lưu ý phải đặt dấu ‘chấm’ sau mỗi địa chỉ trong ô Value), điền theo hình và đừng quên Save.

Quay trở lại Google Control Panel, bạn nhấp vào I’ve completed these steps.

Đó là tất cả những gì bạn phải làm. Bây giờ bạn có thể tha hồ tạo tài khoản e-mail cho người thân, bạn bè bằng cách sử dụng hệ thống mail theo tên miền riêng của mình.

Lưu ý: Bạn có thể phải chờ một thời gian để các cài đặt có hiệu lực.

Benpro (Tham khảo từ forum.ucoz.com)

Pishin - Shares U Dream
"Love and to be love is greatest happiness in life"

Bài viết được chỉnh sửa bởi pishin - Thứ 3, 28.07.2009, 12:51 PM

benpro28.07.2009, 3:14 PM

Xu: 58

Phần thưởng: 4
Uy tín: 0
Benpro đang xài nè...rất good, anh em cứ đăng kí một cái free domain là sub e-mail đc ngay thoai. biggrin

Soft for Life

pishin28.07.2009, 4:28 PM

Xu: 180

Phần thưởng: 5
Uy tín: 1
Ben cho ps hỏi là cái này mình dùng domain của ucoz đc k?
Dạng như tenminh@unme.ucoz.com ?
Reply sớm nha hehe cool

Pishin - Shares U Dream
"Love and to be love is greatest happiness in life"

benpro28.07.2009, 4:33 PM

Không được... Chỉ khi nào đính kèm một domain thì mới có thể sub e-mail được.

Soft for Life

Bài viết được chỉnh sửa bởi benpro - Thứ 3, 28.07.2009, 4:33 PM

benpro28.07.2009, 4:36 PM

Nếu mà cậu muốn có cái đuôi ucoz phía sau, thì mua một cái domain như: unme-ucoz.com thì cũng pro rồi (lưu ý domain hok đc chứa các kí tự như . , ; / v.v...)

Soft for Life

VietHomevn14.10.2010, 8:09 AM

Xu: 3

Phần thưởng: 0
Minh cung vua tao duok mail ne mail@viethomevn.ucoz.com tuy nhjen.mjh moj chi dk guj chu chua nhan mail dk.mih kg biet cai mx,dns,cname cua ucoz cho viethomevn cua minh.voi lai kg tao them dk ten mjen phu cho web vidu nhu: mail.viethomevn.ucoz.com..theo mih Attach domain cua ucoz chi lam cho nhung trang khak co dns,mx,cname nhu co.cc,..MJH KG BIET TAO CHO TRANG WEB UCOZ CUA MINH NHU THE NAO.Mjh chj thay toan huog dan cho Co.cc thoj.

You n Me » Thủ thuật Ucoz » Tiện ích » Tạo E-mail riêng cho website của bạn
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

Free website builderuCozCopyright Ucozer Community © 2024 - Design & Develope by UnMe members :)